ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเจ้ามือใน คาสิโน เปลี่ยนไปเป็นผู้เล่น จะทำให้เล่นเสียหรือ?  (อ่าน 11641 ครั้ง)

Michael

• Administrator
  • Newbie
       ในการเล่นเกมเดิมพัน คาสิโน หลายๆเกมเดิมพัน จำเป็นจะต้องมีผู้ร่วมเล่นด้วยกันสองฝ่าย ซึ่งก็คือ ฝ่ายผู้เล่น กับฝ่ายเจ้ามือ เพื่อให้ทั้งสองฝ่ายนั้นเป็นคู่เดิมพันกัน คือหมายถึงว่าผู้เล่นเดิมพันกับเจ้ามือ และเจ้ามือเองก็เดิมพันกับผู้เล่น คือ ถ้าหากผู้เล่นเป็นฝ่ายชนะเดิมพันใดๆก็จะได้รับเงินจากเจ้ามือ ตรงกันข้ามหากผู้เล่นแพ้ ผู้เล่นก็จะต้องเสียเงินเดิมพันนั้นไปให้เจ้ามือ ซึ่งลักษณะการเล่น การเดิมพัน ก็แน่นอนว่าของเจ้ามือ กับผู้เล่นนั้นค่อนข้างต่างกัน

นักเดิมพันบางคน หรืออาจจะหลายคนก็เลยคิดว่า ถ้าหากคนที่เล่นเป็นเจ้ามือประจำนั้น มาเปลี่ยนสลับเล่นเป็นผู้เล่นดูบ้าง จะต้องเล่นเสียแน่ๆเลยใช่ไหม เพราะด้วยความไม่คุ้นเคย ไม่ชิน อะไรอย่างนั้น ซึ่งผมก็ขอบอกนะครับว่า ก็มีโอกาสสูง แต่มันก็ไม่แน่นอนหรอกครับว่าคนที่เล่นเป็นเจ้ามือประจำนั้น เวลามาเป็นผู้เล่นดูบ้างจะต้องเล่นเสีย คืออาจจะเป็นลักษณะว่าเล่นได้ แต่ไม่ได้มากเท่าเป็นเจ้ามือก็ได้ เช่นเดียวกันคนที่ปกติเคยแต่เป็นผู้เล่น แล้วไปเล่นเป็นเจ้ามือดูบ้าง ก็อาจจะมีโอกาสที่จะเล่นเสียมากกว่าที่จะเล่นได้ เพราะความไม่คุ้นเคยนี้แหละครับ

แต่ทั้งนี้ การเล่นเดิมพัน คาสิโน ใดๆนั้น ก็อย่างที่ทราบกันว่าอะไรก็เกิดขึ้นได้ครับ ขนาดคนที่ไม่เคยเล่นเกมเดิมพันใดเลย แล้วมาเริ่มเล่นใหม่ๆยังสามารถที่จะเล่นแล้วชนะได้เงินมากมายเกินคาดเลยครับ

และอีกอย่างที่อยากจะบอกก็คือว่า คนที่เล่นเดิมพันเก่งๆมากจริงๆนั้น ต่อให้เขาจะเล่นในฐานะผู้เล่น หรือเจ้ามือ ก็มีความเป็นไปได้ที่เขาจะเล่นได้ เล่นชนะมากๆเหมือนเดิมครับ เนื่องจากว่า คนที่เขาเก่งจริงนั้น เขาน่าจะผ่านการเรียนรู้การเล่น คาสิโน ทั้งในแบบที่เป็นเจ้ามือ และเป็นผู้เล่นมาเยอะพอสมควรครับ ฉะนั้นจึงสรุปได้ว่า การเปลี่ยนลักษณะการเล่นจากเจ้ามือไปเป็นผู้เล่น หรือตรงกันข้ามนั้น จะมีผลทำให้เล่นเสีย หรือเล่นได้กับบางคน แต่กับบางคนก็อาจจะไม่มีผลครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2016, 02:10:06 PM โดย Michael »